Fenerbahce đụng Monaco ở vòng sơ loại thứ 3 Champions League
16-07-2016 06:49
Lá thăm may rủi đã khiến Fenerbahce phải chạm trán đối thủ khó xơi Monaco ngay tại vòng sơ loại thứ 3 Champions League 2016/17.
Fenerbahce đụng Monaco ở vòng sơ loại thứ 3 Champions League - ảnh 1

Trước khi buổi bốc thăm bắt đầu, tất cả các quan chức có mặt tại Trụ sở UEFA (Nyon, Thụy Sĩ) đã dành 1 phút mặc niệm cho những nạn nhân thiệt mạng trong vụ khủng bố tại Nice (Pháp) vào ngày 14/7.
Các đội bóng tham dự vòng sơ loại thứ 3 Champions League được phân làm 2 nhánh: nhóm các đội VĐQG (Champions Route) và nhóm các đội không VĐQG (League Route).

Ở nhóm các đội không VĐQG, Fenerbarhce sẽ phải đối mặt với AS Monaco còn Ajax sẽ chạm trán PAOK. Trong khi đó, Sparta Praha sẽ gặp Steaua Bucarest, trong khi Shakhtar Donestsk chạm trán Young Boys. 

Fenerbahce đụng Monaco ở vòng sơ loại thứ 3 Champions League - ảnh 2

Ở nhóm các đội VĐQG, Olympiacos rơi vào nhánh khá dễ chịu khi chỉ phải gặp đội thắng trong cặp đấu giữa Hapoel Beer-Sheva - Sheriff. Còn Celtic nếu thắng Lincoln sẽ đối đầu với đội thắng trong cặp Zalgiris Vilnius - Astana.

Lượt đi của các trận đấu thuộc vòng sơ loại thứ 3 Champions sẽ League sẽ diễn ra vào ngày 26/7 và 27/7. Trong khi đó các trận đấu lượt về sẽ được tổ chức vào ngày 2/8 và 3/8.

15 đội thắng ở vòng sơ loại thứ 3 sẽ giành quyền vào chơi vòng play-off cùng 5 đội bóng khác là Manchester City, Porto, Villarreal, Moenchengladbach và AS Roma. 10 đội thắng ở vòng play-off sẽ giành vé tham dự vòng bảng Champions League 2016/17.

Kết quả bốc thăm vòng sơ loại thứ 3 Europa League 2016/17

Nhóm đội VĐQG

Rosenborg / Norrkoping - The New Saints / APOEL

Vardar/Dinamo Zagreb - Dinamo Tbilisi / Alashkert

Olympiacos - Hapoel Beer-Sheva / Sheriff

Zalgiris Vilnius / Astana – Lincoln / Celtic

Olimpija Ljubljana / Trencín – Zrinjski / Legia Warszawa

Viktoria Plzen - Qarabag / F91 Dudelange

Astra Giurgiu – Crusaders / FC Kobenhavn

BATE Borisov / SJK Seinajoki – Dundalk / FH Hafnarfjordur

Ludogorets Razgrad / Mladost Podgorica – Valletta / Crvena zvezda

Partizani / Ferencvaros - FC Salzburg / Liepāja

Nhóm đội không VĐQG

Ajax - PAOK 

Sparta Praha - Steaua Bucaresti 

Shakhtar Donetsk - Young Boys 

Rostov - Anderlecht

Fenerbahce - Monaco

Cũng trong ngày hôm nay, UEFA đã tổ chức lễ bốc thăm vòng sơ loại thứ 3 Europa League. Lượt đi của các trận đấu này sẽ diễn ra vào ngày 28/7 và lượt về sẽ được tổ chức vào ngày 4/8.

Kết quả bốc thăm vòng sơ loại thứ 3 Europa League 2016/17

 RoPS Rovaniemi / Lokomotiva Zagreb - Vorskla Poltava 

Saint-Etienne - AEK Athens

Cliftonville / AEK Larnaca - Spartak Moskva 

Pandurii Targu Jiu - Kairat Almaty / Maccabi Tel-Aviv

Vojvodina / Connah's Quay - Dinamo Minsk / St Patrick's Athletic

Partizan / Zagłebie Lubin - Stromsgodset / Sonderjyske

Wien / Kukes - Shirak / Spartak Trnava

Hertha Berlin - Brondby / Hibernian

West Ham United - Shakhtyor Soligorsk / Domzzale

Luzern - Sassuolo

AIK Solna / Europa - Panathinaikos 

İstanbul Basaksehir - Rijeka

Videoton / Cukaricki – Midtjylland / Vaduz

Levadia Tallinn / Slavia Praha - Rio Ave

Zimbru Chisinau / Osmanlıspor - Maccabi Haifa / Nomme Kalju

Heracles - Arouca

Piast Gliwice / IFK Goteborg - Beroe Stara Zagora / HJK Helsinki

Birkirkara / Hearts - Krasnodar

Aberdeen / Ventspils – Maribor / Levski Sofia

Debrecen / Torpedo-Belaz Zhodino - Rapid Wien 

Admira Wacker Moedling / Kapaz - Slovan Liberec

AZ Alkmaar – Giannina / Odd

Lille - MTK Budapest / Qabala

Genk / Buducnost Podgorica – Haecken / Cork City

Gent - Viitorul Constanta

Slovan Bratislava /Jelgava – Omonia / Beitar Jerusalem

Oleksandriya – Lasi / Hajduk Split

Neftci PFK / Shkendija - Mlada Boleslav

KR Reykjavík / Grasshoppers - Apollon Limassol

Hồng Duy

bongdaplus.vn

Từ khóa:

Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu

 Đổi mã
Gửi Nhập lại