• Đường dây nóng

    0243 9742817 - toasoan@toquoc.gov.vn

  • Liên hệ quảng cáo

    0968933869

Lịch thi đấu các môn trong chương trình Đại hội Thể thao toàn quốc lần thứ VIII

Thể thao 03/11/2018 07:30

(Tổ Quốc) - Ngày 2/11, Ban Tổ chức Đại hội Thể thao toàn quốc lần thứ VIII đã ra Thông báo số 2 về Đại hội Thể thao toàn quốc lần thứ VIII.
Lịch thi đấu các môn trong chương trình Đại hội Thể thao toàn quốc lần thứ VIII - Ảnh 1.

Đua xe đạp đường trường sẽ diễn ra từ ngày 27/11 -03/12. Ảnh Quang Nhựt/thethaovanhoa.vn

Theo đó, Đại hội Thể thao toàn quốc lần thứ VIII được tổ chức từ ngày 25/11 đến 10/12/2018 tại thành phố Hà Nội, với 35 môn thi đấu. Trong đó, môn Xe đạp địa hình sẽ được tổ chức tại tỉnh Hòa Bình và Bóng chuyền bãi biển được tổ chức tại tỉnh Khánh Hòa.

Ban Tổ chức Đại hội cũng thông báo lịch thi đấu chính thức các môn trong chương trình Đại hội Thể thao toàn quốc lần thứ VIII năm 2018, cụ thể như sau:

TT

Môn Thể thao

Thời gian

Địa điểm thi đấu

1

Điền kinh

27/11-02/12

Trung tâm HL&TĐTDTT Hà Nội (Mỹ Đình); Trung tâm HLTTQG Hà Nội

2

Thể thao dưới nước

Bơi

01-06/12

Cung thể thao dưới nước, Khu LHTTQG

Nhảy cầu

20-23/11

3

Thể dục

Thể dục dụng cụ

28/11-01/12

Cung Thể thao tổng hợp Quần Ngựa (quận Ba Đình)

Thể dục Aerobic

23-24/11

4

Đua thuyền

Rowing

19-23/11

Hồ Tây, Hà Nội

Canoeing

26-30/11

5

Bóng đá

 

Bóng đá

11 người

 Nữ

29/11-07/12

Sân vận động

Hà Đông

Nam

26/11-9/12

Sân vận động

 Hàng Đẫy

Bóng đá Futsal nam

01-08/12

Trường Đại học

Bách khoa Hà Nội

6

Bắn súng

27/11-03/12

Trung tâm HLTTQG

Hà Nội

7

Bắn cung

03-09/12

Trung tâm HLTTQG

Hà Nội

8

Cử tạ

05-08/12

Trung tâm HL&TĐTDTT Hà Nội (Mỹ Đình)

9

Judo

30/11-05/12

Nhà thi đấu

quận Long Biên

10

Taekwondo

02-07/12

Cung Điền kinh Hà Nội

11

Karate

30/11-04/12

Nhà Thi đấu

Trịnh Hoài Đức

12

Vật

30/11-08/12

Nhà thi đấu

huyện Hoài Đức

13

Boxing

29/11-08/12

Nhà thi đấu

huyện Sóc Sơn

14

Đấu kiếm

03-08/12

Nhà thi đấu

Quận Cầu Giấy

15

Cầu lông

17-28/11

Nhà thi đấu

quận Cầu Giấy

16

Quần vợt

19-29/11

Cung Điền kinh Hà Nội

17

Bóng chuyền

Trong nhà

26/11-09/12

Nhà thi đấu

huyện Gia Lâm

Bãi biển

15-18/11

Khánh Hòa

18

Bóng ném

16-24/11

Nhà thi đấu

quận Hoàng Mai

19

Bóng rổ

Bóng rổ  5x5

15-21/11

Trường Đại học

Bách khoa Hà Nội

Bóng rổ 3x3

23-28/11

Trường Đại học

Bách khoa Hà Nội

20

Xe đạp

Địa hình

21-23/11

Hòa Bình

Đường trường

27/11-03/12

Mỹ Đình - Đại lộ

Thăng Long, Hà Nội

21

Bóng bàn

27/11-02/12

Nhà thi đấu

quận Bắc Từ Liêm

22

Golf

28/11-01/12

Sân Golf Đồng Mô

23

Wushu

05-09/12

Cung Thể thao Tổng hợp

Quần Ngựa

24

Pencak Silat

21-28/11

Nhà thi đấu

quận Tây Hồ

25

Cờ vua

28/11-09/12

Trung tâm

Thể thao Ba Đình

26

Cầu mây

01-09/12

Nhà thi đấu

quận Hoàng Mai

27

Billiard Snooker

30/11-09/12

Nhà thi đấu

huyện Thanh Trì

28

Khiêu vũ thể thao

17-18/11

Cung thể thao Tổng hợp

Quần Ngựa

29

Bowling

03-09/12

Trung tâm thương mại

Royal City

30

Thể hình

21-23/11

Trung tâm HL&TĐTDTT Hà Nội (Mỹ Đình)

31

Muay

02-08/12

Nhà thi đấu

huyện Đan Phượng

32

Bi sắt

16-24/11

Trung tâm HL&TĐTDTT Hà Nội (Mỹ Đình)

33

Võ Cổ truyền

23-29/11

Nhà thi đấu

huyện Đan Phượng

34

Vovinam

01-06/12

Nhà thi đấu

quận Tây Hồ

35

Đá cầu

26/11-06/12

Nhà thi đấu

quận Hà Đông

36

Lặn

26-29/11

Cung thể thao dưới nước, Khu LHTTQG

Lan Phạm

NỔI BẬT TRANG CHỦ